เข้าสู่ห้องเรียน

เลือกห้องเรียน

กรุณาเลือกปีที่สมัครเรียนกับทางเทรนครู

Menu

หน้าหลักเทรนครู ฟอรั่ม ห้องครูศิลปศึกษา ดนตรีและนาฏศิลป์ ทำไม "ภาพวาดของ แวนโก๊ะ จึงมีราคาแพง"

กระทู้นี้ประกอบด้วย 3 ข้อความตอบกลับ มี 3 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย ดา ดา 7 เดือน, 1 สัปดาห์ มาแล้ว

• ผู้เขียน

นักฟิสิกส์เวอร์เนอร์ ไฮเซนเบิร์ก กล่าวไว้ว่า “เมื่อได้พบพระเจ้า ผมจะถามสองคำถาม ทำไมถึงสร้างสัมพันธภาพ และทำไมถึงสร้างความปั่นป่วน ผมเชื่อว่าพระองค์น่าจะตอบข้อแรกได้” แม้ความปั่นป่วนจะเข้าใจยากเพียงใดในเชิงคณิตศาสตร์ แต่เราสามารถใช้ศิลปะอธิบายรูปร่างของมันได้ นาตาเลีย เซนต์ แคลร์ อธิบายว่าแวน โก๊ะ เข้าถึงความลี้ลับของการเคลื่อนที่ ของไหล และเสียง ในผลงานของเขาอย่างไร

Cr. : Natalya St. Clair

คำตอบอยู่ในลิงค์นี้นะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=vaBi-cyEMfs

สุดยอดเลยครับ

ดา
    ดา
    Participant

ดาชอบเทคนิคการสร้างภาพเคลื่อนไหวของเขาค่ะ มันโดดเด่นและสร้างความแต่งต่างเป็นเอกลักษณ์ ขอบคุณครูหัวฟูมากนะคะดาได้ข้อมูลเอาไปสอนเด็กๆ พอดีเลยค่ะ

• ข้อความตอบกลับนี้ถูกดัดแปลง 7 เดือน, 1 สัปดาห์ มาแล้ว โดย ดา ดา

คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้

ร่วมพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทุกประเด็น เพียงสมัครสมาชิกกับ “เทรนครู”

กลับสู่ด้านบน
Scroll To Top